Ijumaa, 2 Machi 2018

ADUI MKUBWA WA MTU NI MWILI WAKE.

                  ADUI WA MTU
                             NI
                   MWILI WAKE:

Warumi 8:6
Kwakuwa nia ya mwili ni mauti, Bali karama ya Roho ni uzima, Na amani.

Mauti  ni kifo,  
    Sijaona mtu anayependa mauti popote,  na ndio maana tunasema adui mkubwa
ni mwili wako mwenyewe kwani tangu zamani shauku ya mwili ni mauti. 

Mwanadamu  yupo katika sehemu kuu tatu za maamuzi,  ambazo ni: -
         i.   Mwili
        ii.     Nafsi
        iii.    Roho. 
Nafsi ndio hutekeleza maagizo yanayotolewa na Mwili au Roho,  kutegemeana na
kile kinachotawala mwanadamu huyo kwa wakati huo,  au kwa lugha rahisi chenye 
nguvu kuliko kingine. 
Mwili na Roho, huwa vina shindana kila siku,  kila wakati kuhusu kupeleka maamuzi
kwenye nafsi (Galatia 5:17)
             "kwasababu Mwili hutamani ukishindana na Roho, na Roho kushindana na
 mwili,  kwa maana hizi zimepingana, hata hamwezi kufanya mnayotaka".

Kwa lugha nyepesi ni kusema kwamba ndani ya mwanadamu kuna falme mbili zinazopigania madaraka katika kuamrisha nafsi ifanye jambo. 
Ndio maana Biblia inasema " hata hamwezi kufanya mnayotaka" na wakati 
mwingine Paulo alikiri kupatwa na jambo hilo kwakusema "lile ninalotaka nilitende
silitendi,  na lile nisilotaka kutenda ndilo nalitenda" 
  Kumbe tatizo lipo kwa yule tuliyempa nafasi ya kuongoza Maisha yetu,  na ndiye anaye
tupelekea kufanya mambo mbalimbali. 

       Mtu anapokuwa anaongozwa au yuko chini ya utawala wa mwili hufanya sawasawa na mapenzi ya mwili, au vile dunia inavyotaka.  Na ifahamike kuwa mwili hautosheki /hauridhiki  kila siku vitu vinavyovutia hutokezea na kuvutia mwili au kuutamanisha mwili na hivyo mtu huyu huweka nia na nguvu kubwa kuvipata vitu hivyo hata kama vina anguko kubwa. 

Mtu aliye chini ya utawala wa mwili Biblia inaweka wazi matendo yake anayofanya katika Galatia 5: 19-21, 
  "Basi matendo ya mwili ni dhahiri,  ndiyo haya: -
1.uasherati,
2.Uchafu, 
3.Ufisadi,
4.Ibada ya sanamu,
5.uchawi,
6.uadui,
7.ugomvi,
8.wivu,
9.hasira,
10.fitina,
11.faraka,
12.uzushi,
13.husuda,
14.ulevi,
15.ulafi na mambo yanayofanana na
        hayo.

Kila anayefanya matendo hayo na mengine yanayofanana na hayo ni dhahiri kwamba anaongozwa na mwili  na yupo kinyume na nia ya Mungu.
         Warumi 8: 8 "wale wafuatao mwili hawawezi kumpendeza Mungu"
  Kwa maana nyingine hawawezi kutembea katika imani,  kwa maana ili mtu ampendeze Mungu ni lazima atembee katika imani.
           Ebrania 9: 6" Lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu,  kwa maana mtu amwendeaye Mungu lazima aamini kwamba yeye yuko,  na kwamba huwapa thawabu wale wamfuatao"

Ili tuweze kumpendeza Mungu ni lazima kila mtu autiishe mwili wake na kuipa Roho nguvu,  ndio maana tunashauriwa tuwe na tabia ya kufanya maombi ya mfungo mara kwa mara,  kwani lengo kubwa la kufunga huwa ni kuutiisha mwili na kuruhusu Roho itoe amri katika Nafsi maana nia ya ROHO ni UZIMA na AMANI.
         Galatia 5: 16 "BASI NASEMA:  ENENDENI KWA ROHO,  WALA HAMTAZITIMIZA KAMWE TAMAA ZA MWILI"

         
          BARIKIWA SANA!!

         NI MIMI,
                    BADIANI Z. KINWIKO
               MFUASI NA MWANAFUNZI
                                   WA
                          YESU KRISTO.
              

           

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni